|
รายละเอียดสินค้า:
|
| แบบอย่าง: | JP-030S | ปริมาณถังแรก: | 4.5L |
|---|---|---|---|
| ขนาดถัง: | 300*150*100มม. | พลังอัลตราโซนิก: | 180W |
| พลังงานความร้อน: | 200W | ความถี่: | 40KHz |
| ตัวจับเวลา: | ปรับได้ 0 ~ 30 นาที | อุณหภูมิ: | ปรับได้ 20 ~ 80 ℃ |
| เน้น: | เครื่องทำความสะอาดอัลตราโซนิกแบบตั้งโต๊ะ 4.5L,เครื่องทำความร้อนแบบตั้งโต๊ะ Ultrasonic Cleaner ขนาด 200W |
||
เครื่องทำความสะอาดอัลตราโซนิก 4.5L 180W สำหรับฟางชานม / เครื่องแก้ว 40KHz
วิธีการทำความสะอาดด้วยคลื่นเสียงความถี่สูงเป็นวิธีที่ใช้กันทั่วไปมากกว่าวิธีการทำความสะอาดแบบทั่วไป โดยเฉพาะอย่างยิ่งพื้นผิวของชิ้นงานที่มีความซับซ้อน เช่น พื้นผิวที่ผิดปกติบางอย่าง ชิ้นส่วนทางกลที่มีรูตัน ผลิตภัณฑ์บางชนิดที่มีขนาดเล็กเป็นพิเศษและมีข้อกำหนดด้านความสะอาดสูง เช่น นาฬิกาและนาฬิกาชิ้นส่วนเครื่องจักรกลที่มีความแม่นยำ ชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์ ส่วนประกอบแผงวงจร ฯลฯ สามารถบรรลุผลลัพธ์ที่ดีมากด้วยการทำความสะอาดอัลตราโซนิก
ผลการทำความสะอาดดี ความสะอาดสูง และความสะอาดของชิ้นงานทั้งหมดสอดคล้องกันความเร็วในการทำความสะอาดนั้นรวดเร็ว ประสิทธิภาพการผลิตได้รับการปรับปรุง และน้ำยาทำความสะอาดไม่จำเป็นต้องสัมผัสด้วยมือมนุษย์ ซึ่งมีความปลอดภัยและเชื่อถือได้สามารถทำความสะอาดรูลึก ร่องผ่า และส่วนที่ซ่อนอยู่ของชิ้นงานได้ไม่ทำลายพื้นผิวของชิ้นงาน ประหยัดตัวทำละลาย ความร้อน หน้างานและแรงงาน
ข้อมูลจำเพาะ:
| แบบอย่าง | JP-030S |
| ความถี่อัลตราโซนิก | 40,000Hz |
| วัสดุของถัง | SUS304 |
| วัสดุของเปลือก | SUS304 |
| ความจุ | 4.5L |
| ตัวจับเวลา | ปรับได้ 0 ~ 30 นาที |
| อุณหภูมิ | ปรับได้ 20 ~ 80 ℃ |
| แหล่งจ่ายไฟประเภท 1 | AC 100~120V, 50/60Hz |
| แหล่งจ่ายไฟประเภท2 | ไฟฟ้ากระแสสลับ 220~240V, 50/60Hz |
| พลังอัลตราโซนิก | 180W |
| พลังงานความร้อน | 200W |
| ขนาดถังด้านใน | 300*150*100มม. |
| ขนาดหน่วย | 330*200*235mm |
| ขนาดบรรจุ | 410*255*320mm |
| NW | 4.7กก. |
| GW | 5.35กก. |
| ใบรับรอง | ISO9001: 2008 และ CE & RoHS |
รุ่นที่คล้ายกันที่มีความจุต่างกัน:
| แบบอย่าง | ความจุ | ขนาดถัง | พลังอัลตราโซนิก | พลังงานความร้อน | ความถี่ |
| (ล) | (L*W*H)mm | (ญ) | (ญ) | (กิโลเฮิร์ตซ์) | |
| 008 | 0.8 | 150*85*65 | 35 | 0 | 40 |
| 009 | 0.9 | 150*135*65 | 60 | 100 | 40 |
| JP-010T | 2 | 150*165*100 | 60 | 100 | 40 |
| JP-020S | 3.2 | 240*135*100 | 120 | 100 | 40 |
| JP-030S | 4.5 | 300*150*100 | 180 | 200 | 40 |
| JP-031S | 6.5 | 300*150*150 | 180 | 200 | 40 |
| JP-040S | 10 | 300*240*150 | 240 | 200 | 40 |
| JP-060S | 15 | 330*300*150 | 360 | 300 | 40 |
| JP-080S | 22 | 500*300*150 | 480 | 500 | 40 |
| JP-100S | 30 | 500*300*200 | 600 | 500 | 40 |
ภาพ:![]()
![]()
![]()
ถังทำความสะอาดของคุณต้องใช้พลังอัลตราโซนิกมากแค่ไหน?
ปริมาณพลังงานอัลตราโซนิกที่เหมาะสม (มักจะแสดงเป็นหน่วยวัตต์/แกลลอน) ขึ้นอยู่กับขนาดของอ่างทำความสะอาดและความยากของความต้องการในการทำความสะอาดถังที่มีขนาดตั้งแต่ 1 ถึง 2 แกลลอนมักจะให้พลังงานอัลตราโซนิกสูงถึง 90 วัตต์ต่อแกลลอน ซึ่งเพียงพอสำหรับงานส่วนใหญ่ แม้กระทั่งการทำความสะอาดช่องทางที่ละเอียดมากของหัวฉีดน้ำมันเชื้อเพลิง
"การบรรลุผลการทำความสะอาดแบบเดียวกันในถังขนาดใหญ่ต้องใช้ความหนาแน่นของพลังงานน้อยลง" Pedeflous กล่าว"การทำความสะอาดที่ยอดเยี่ยมได้รับการพิสูจน์แล้วในถังที่มีความจุ 50 แกลลอน โดยมีเพียง 25-30 วัตต์ต่อแกลลอน ยิ่งใช้งานยากขึ้นเท่าใด ความหนาแน่นของพลังงานก็จะยิ่งมากขึ้นสำหรับการทำความสะอาดอย่างมีประสิทธิภาพ"
ในทางกลับกัน พลังงานอัลตราโซนิกที่มากเกินไปอาจส่งผลให้เกิดการกัดเซาะของโพรงอากาศที่เกิดขึ้นบนชิ้นส่วนที่ละเอียดอ่อนหรือขัดมันสูงซึ่งอยู่ใกล้กับพื้นผิวที่แผ่รังสีของหัวโซน่าร์คาวิเทชั่นคือการก่อตัวและการยุบตัวของฟองอากาศแรงดันต่ำที่สามารถเจาะพื้นผิวของโลหะได้อะลูมิเนียม ทองแดง ทองเหลือง และโลหะอ่อนอื่นๆ มีความอ่อนไหวต่อการสึกกร่อนของโพรงอากาศโดยเฉพาะอย่างยิ่ง
![]()
ผู้ติดต่อ: Miss. Anna
โทร: +86 13528763370