|
รายละเอียดสินค้า:
|
| ขนาดถังด้านใน: | 300 x150 x 100 มม. (L * W * H) | วัสดุ: | SUS304 |
|---|---|---|---|
| พลังงานอัลตราโซนิก: | 180W | พลังงานความร้อน: | 200W |
| ความถี่อัลตราโซนิก: | 40kHz | เครื่องทำน้ำอุ่น: | 20 ~ 80 องศาเซลเซียส |
| จับเวลา: | 1 ~ 30 นาที | ปลั๊ก: | USA standard, Eu standard, UK standard |
| เน้น: | ultrasonic bath cleaner,table top ultrasonic cleaner |
||
40 Khz เครื่องมือผ่าตัดอัลตราซาวด์ทางการแพทย์ USA Standard 180 W
คุณสมบัติ:

ข้อกำหนดของผลิตภัณฑ์ :
| ความถี่อัลตราซาวด์ | 40,000Hz |
| วัสดุของถัง | SUS304 |
| วัสดุเปลือกหอย | SUS304 |
| ความจุ | 4.5L |
| เครื่องจับเวลา | การควบคุมแบบดิจิตอล 0 ~ 30 นาที |
| เครื่องทำความร้อน | การควบคุมแบบดิจิตอล, 20 ° C ถึง 80 ° C |
| ชนิดของแหล่งจ่ายไฟ 1 | AC 100 ~ 120V, 50 / 60Hz |
| ชนิดของแหล่งจ่ายไฟ 2 | AC 220 ~ 240V, 50 / 60Hz |
| พลังอุลตร้าโซนิค | 180W |
| พลังงานความร้อน | 200W |
| มิติด้านในถัง | 300x150x100mm |
| มิติข้อมูลหน่วย | 270 * 185 * 230mm |
| ขนาดบรรจุ | 340 * 250 * 310mm |
| NW | 4.6 กก |
| GW | 5.4 กก |
| ใบรับรอง | ISO9001: 2008 และ CE และ RoHS |
เครื่องมือแพทย์และศัลยกรรมในหลากหลายขนาดและความซับซ้อนอาจเป็นความท้าทายเมื่อทำความสะอาดฆ่าเชื้อและฆ่าเชื้อโรคหลังการใช้งาน เครื่องทำความสะอาดอัลตราโซนิกเป็นเครื่องมือที่เหมาะสำหรับขั้นตอนแรกในขั้นตอนสามขั้นตอนนี้เพื่อปกป้องบุคลากรทางการแพทย์และผู้ป่วยจากการติดเชื้อที่เป็นไปได้เนื่องจากเชื้อโรคที่ยังคงอยู่ในเครื่องมือหลังจากขั้นตอน
ขั้นตอนการทำความสะอาดอัลตราซาวด์ที่แนะนำ
ในทุกกรณีควรปฏิบัติตามคำแนะนำของผู้ผลิตเมื่อใช้กระบวนการทำความสะอาดอัลตราโซนิก นี่เป็นขั้นตอนที่เป็นตัวแทน
เติมน้ำยาทำความสะอาดอัลตราโซนิกด้วยเครื่องมือทำความสะอาดเครื่องมือทางการแพทย์ที่ได้รับอนุมัติเช่น CLN-LR012 จาก Tovatech ตามคำแนะนำการเจือจางที่ระบุไว้ เปิดเครื่องทำความสะอาดเพื่อเริ่มกระบวนการ degassing ขั้นตอนนี้จะขจัดอากาศที่ลวกออกไปในโซลูชันใหม่ ๆ ที่ขัดขวางประสิทธิภาพของ cavitation และใช้เวลาประมาณ 10 นาที
ในระหว่างนี้:
ในตอนท้ายของวงจรถอดเครื่องมือออกจากอ่างล้างทำความสะอาดอัลตราโซนิกและล้างออกให้หมดเพื่อขจัดรอยร่องรอยของสารละลายทำความสะอาด น้ำล้าง Deionized จะหลีกเลี่ยงการจำ หากเครื่องมือไม่ได้รับการฆ่าเชื้อและฆ่าเชื้อทันทีให้มั่นใจว่าได้รับความสะอาดและป้องกันอย่างทั่วถึง การประกอบชิ้นส่วนอาจเกิดขึ้นหลังจากฆ่าเชื้อ
ควรมีขั้นตอนในการแนะนำการเปลี่ยนวิธีการทำความสะอาดอัลตราโซนิกที่ใช้แล้ว ในบางกรณีขอแนะนำให้ระบายน้ำยาและถังล้างทำความสะอาดอย่างทั่วถึงและอบแห้งหลังจากรอบการทำความสะอาดอัลตราโซนิกแต่ละครั้ง การแก้ปัญหาส่วนใหญ่ที่มีอยู่ในปัจจุบันนี้สามารถย่อยสลายทางชีวภาพได้ซึ่งจะอำนวยความสะดวกในการกำจัด แต่ควรปรึกษาเจ้าหน้าที่ท้องถิ่นเกี่ยวกับแนวทางปฏิบัติที่เหมาะสม


เครื่องทำความสะอาดอัลตราโซนิคใช้คลื่นอัลตราโซนิค (การสั่นสะเทือน) โดยใช้น้ำที่มีผงซักฟอกหรือผลิตภัณฑ์ที่ทำจากเอนไซม์เพื่อแยกดินและวัสดุอินทรีย์บนเครื่องมือ / อุปกรณ์ทางการแพทย์ อุปกรณ์เหล่านี้ได้รับการล้างแล้วฆ่าเชื้อได้ (ฆ่าเชื้อ) หม้อนึ่งฆ่าเชื้อฆ่าเชื้อที่ใช้ความร้อนไอน้ำและความดันเพื่อฆ่าจุลินทรีย์ที่ทำให้เกิดโรคและสปอร์ของพวกเขา
แพคเกจรวม:
เครื่องทำความสะอาดอัลตราโซนิคดิจิตอล 1 เครื่อง
ตะกร้าทำความสะอาด 1 x
คู่มือการใช้งาน 1 x


ผู้ติดต่อ: Miss. Anna
โทร: +86 13528763370